Mambo 20 ambayo huenda hukuwa unayafahamu kuhusiana na Rais wa Kwanza wa Kenya, Jomo Kenyatta

Alikataa kuwa masoni na kuwa na mafanikio katika siasa

Mambo 20 ambayo huenda hukuwa unayafahamu kuhusiana na Rais wa Kwanza wa Kenya, Jomo Kenyatta

Alikataa kuwa masoni na kuwa na mafanikio katika siasa

22 August 2018 Wednesday 11:54
Mambo 20 ambayo huenda hukuwa unayafahamu kuhusiana na Rais wa Kwanza wa Kenya, Jomo Kenyatta

Walimu wa Misionari katika Kituo cha Misioni cha Thogoto Church of Scotland walidhani Kamau wa Ngengi aliyezaliwa Ng'enda, Gatundu, mapema miaka ya 1890, alikuwa na uwezo wa kuwa fundi seremala kwa sababu ya maksi zake ndogo darasani.

Aliwashangaza wote kwa kuingia katika siasa.

Mwaka wa 1914 wamisionari walitaka kumbatizwa John Peter Kamau lakini alidharau na kuongeza neno "stone" na hivyo kuitwa Johnstone Kamau, jina la kwanza la Kenyatta. Alitoroka kwenda Narok ili kuepuka kuandikishwa katika Kings African Rifles (jeshi la kikoloni) kupigana katika Vita Kuu ya Dunia 1 akifanya kazi kama karani katika ranchi.

Alipewa jina la utani la Kinyatta - mkanda wa Maasai unaoweza kumwona amevaa katika picha zake za mwanzoni. Na jina lilibaki hadi leo.

Kinyatta baadaye linakuja kuwa Kenyatta.

Hdi kufikia mwaka 1921, Kenyatta ilikuwa msomaji wa mita za maji karibu na Nairobi akizunguka kwa kutumia pikipiki. Alimwoa Grace Wahu, ambaye alikuwa ni mwanafunzi katika shule ya wasichana misheni huko Kabete ambaye alitaka kumuoa kwa siri ili kuepuka kulipa mahari.

Jomo Kenyatta enzi akiwa mwanafunzi katika shule ya Wamisionari wa Kanisa la Scotland


Kanisa halikufurahishwa na hilo, hivyo lilimshutumu kwa "kufanya dhambi na msichana ambaye anamnunua kama mke, na kwa sababu ya yeye ana mimba," anaandika mwandishi wa habari wa Kenyatta Murray-Brown, akielezea nyaraka za kanisa.

Kanisa lilikuwa na wasiwasi juu ya ulevi wa Kenyatta.

Lakini lilitarajia nini kwa mtu aliyemiliki maduka ya Kinyatta huko Dangoretti ambako aliuza vitu mbalimbali? Kwa kuwa alisimamishwa kupokea komonio takatifu, alitengwa na kuambiwa kuwa aishi na Wahu tu baada ya kufunga ndoa kisheria.

Brown anaandika Kenyatta alikubaliana na ndoa ya kimila lakini alikataa kuacha kunywa pombe.

Wamishonari hata walikataa kumpa ‘recommendation’ ya kazi.

Baadaye kama karani wa mishahara, Kenyatta alipata Sh 250 ambao ulikuwa ni mshahara mkubwa Zaidi hata ya ile waliokuwa wanalipwa makarani wa kizungu, alijenga nyumba ya Wahu na mtoto wao wa kwanza wa kuzaliwa, Peter Muigai, aliyekuwa Mbunge wa Juja ambaye alifariki mwaka 1979.

Brown anaandika, "Nyumba hiyo ilikuwa pia ikitumika kama duka, ambalo aliitwa Kinyatta Stores," mahali palipokuwa pamejaa furaha ambayo haijawahi kuonekana katika ardhi ya Wakikuyu ".

Ilikuwa ni bandari ya wito kwa Wagoa na Wazungu maskini ambao waliitembelea ili kupata kinywaji cha asili cha Wanubi, muziki na wanawake.

Mpaka 1926, Kenyatta hakuwa na mwelekeo wa kisiasa mpaka Joseph Kang'ethe, aliyekuwa katibu mkuu wa Kikuyu Central Association (KCA) alimwomba kujiunga na KCA kutokana na ujuzi wake wa lugha ya Kiingereza. Alikubali.

John Cook, mhandisi wa maji wa kikoloni wa Thika sasa alimtimua kazi Kenyatta baada ya kuwa mhariri wa Muiguithania, (The Reconciler), kinywa cha chama.

Wakati Harry Thuku, mwenyekiti wa Kikuyu Central Association ambacho kilikuwa kinapigania haki za kisiasa, alikamatwa na kufungwa Kismayu, Kenyatta akamkuta Mombasa akiwa akiwa bweni la Bernadio de St Pierre, meli ya Kifaransa iliyokuwa inaelekea London ambako alichukua nyumba huko 57 Castletown Road mwaka wa 1929.

Lengo lilikuwa kuwasilisha malalamiko ya ardhi ya Wakikuyu kwa Waziri wa Mambo ya Nje wa serikali wa Uingereza.

Mjini London, Kenyatta aliandika barua kadhaa na makala juu ya udhalimu wa kikoloni, mmoja wao akasoma hivi: "Wenyeji wa koloni wanaonyesha uamuzi wao thabiti kutokubali udhalimu usiokithilika tangu wezi wa Kiingereza walipoiba ardhi yao na kutoridhika huko kutaendelea hadi pale watakapoweza kujitawala.”

Akiwa London, Kenyatta hakuwa na uwezo wa kulipa kodi pango. Handley Hooper, mmisionari huko Uingereza aliandika juu yake, "... Ni jambo la kusikitisha, alianza vizuri, lakini tabia yake ya hivi karibuni, ikiwa inajulikana, ingeweza kumvunjia heshima kwa serikali yoyote ya Uingereza na chama hicho ... Nashauri chama ( KCA) kuachana nae na kukubali kupoteza. "

McGregor Ross, mkurugenzi wa kazi za umma nchini Kenya mwaka wa 1905, aliandika hivi: "Anaharibu nyumba mama mwenye nyumba wake.

Anapompa notisi, hutokwa na machozi na kukaa kama ilivyokuwa hapo awali. Ni lazima awe na deni la £ 150 au £ 180 kwa sasa. Mbaya sana."

Baadaye Ross alimpa malazi.

Mwaka 1930 Kenyatta alirudi Kenya ambako aliingia kwenye mgogoro na kanisa wakati alipokataa kuunga mkono marufuku ya tohara kwa wanawake, akisema kuwa inaweza kupotea baada ya watu kupata elimu.

Mwaka 1931 alielekea London na mwalimu Parmenas Mackerie Githendu ili kuwakilisha maoni ya KCA kwa Kamati ya Pamoja ya Bunge juu ya Muungano wa Muungano wa karibu zaidi wa Afrika Mashariki.

Gari la mzee Jomo Kenyatta liliendelea kumsubiri, hata baada ya majani kuota na kulizonga. Baada ya kuachiwa kwake, liliwekwa katika karakana ya polisi


Serikali ya Uingereza ilikataa kumsikiliza lakini iliwasilikiliza masetla na Chifu Mkuu Koinange. Serikali ya Uingereza alimwamrisha arudi nchini Kenya, lakini yeye alielekea nchini Ujerumani akiwa na mpenzi wake, Connie McGregor, pamoja na mfuasi wa Karl Marx George Padmore, ambaye alipewa jina la mtaa jijini Nairobi.

Baadae aliishia huko Moscow ambapo alijiunga na Taasisi ya Mapinduzi na Chuo Kikuu cha Moscow na kurudi Kenya baada ya miaka 15 mwaka 1946.

Kenyatta, msemaji huko London. Mwaka 1929, alisafiri kwa meli kutoka Mombasa hadi London kuwasilisha malalamiko ya ardhi ya KCA katika ofisi ya kikoloni


Lakini, yeye kamwe hakuwahi kudai kuwa mkomunisti tofauti na Makamu wa Rais wa kwanza Jaramogi Oginga Odinga, baba wa Raila.

Akiwa Ulaya, Kenyatta aliuza stamp na hata kushiriki kwenye movie Sanders of the River akiwa kama mshiriki mdogo.

Alisoma Anthropolojia mwaka 1934 katika University College, London, na aliandika Facing Mount Kenya, alihamia Storrington, West Sussex na kumuoa Edna Grace Clark mwaka wa 1942.

Mtoto wao, Peter Magana, aliyezaliwa mwaka 1943, alikuja kuwa mkurugenzi wa programu za BBC. Edna alikufa mwaka 1995.

Updated: 22.08.2018 12:05
Comments
Avatar
Your Name
Post a Comment
Characters Left:
Your comment has been forwarded to the administrator for approval.×
<strong>Warning!</strong> Will constitute a criminal offense, illegal, threatening, offensive, insulting and swearing, derogatory, defamatory, vulgar, pornographic, indecent, personality rights, damaging or similar nature in the nature of all kinds of financial content, legal, criminal and administrative responsibility for the content of the sender member / members are belong.